Taarifa na Meya William Peduto juu ya George Floyd na Wimbi la  “Black Lives Matther”
Pittsburgh ni mji ambao tunasema hakuna nafasi ya chuki. Ambapo, tunapokutana na dhiki, tunavutana pamoja kuwatunza majirani wetu na kuibuka tukiwa wenye nguvu zaidi. Katika wiki mbili zilizopita tumeona majirani na jamii zetu hapa na kote katika nchi na dunia wakionyesha huzuni zao, kiwewe, maumivu,  na hasira. Wanatembea barabarani kuonyesha heshima yao kwa  George Floyd. Nimesikia watu wengi wakiita huu kuwa wakati- huu sio wakati tu. Hii ni matokeo ya miaka na vizazi vya ubaguzi wa rangi – kutumia kanuni za nyumba, vizuizi katika ajira, ubora wa elimu,  na kukosa uwezo wa kufikia miundo mingine kwa kuathiri watu weusi kwa kutowaruhusu kuwa na fursa sawa kwa nafasi kama majirani wengine.   
George Floyd si wakati. Alikuwa mtu mwenye   familia na wapendwa. Kifo chake cha kudhalalisha kimehamasisha jamii zetu kuonyesha huzuni, kiwewe,  na maumivu ambayo jamii zetu nyeusi zinachochewa kila mara. Lazima tusikize.   
Sote tuna maumivu. Sisi sote tuna huzuni na kiwewe. Jukumu la msingi la mji wa Pittsburgh daima itakuwa kulinda afya na usalama wa watu hapa. Lakini wakati rangi ya ngozi yako katika mji huu na nchi hii huamua ikiwa utaishi tena  au inakufanya uwe na uwezekano mkubwa zaidi wa kuendeleza matatizo ya afya au udhibiti wa uwezekano wa kupata ajira ata bila kuzingatia nafasi ya uongozi au kazi za ngazi ya juu, sisi hatulindi majirani wetu wote. Wakati watu katika mji wetu wanaogopa watumishi wetu wa umma na maafisa---hatuwezi kulinda majirani wetu wote.
Tumeona nguvu ya sera ya kuwawadhulumu majirani wetu weusi kwa kipindi cha miaka mia kadhaa. Katika mji wetu, vitongoji vyetu vya watu weusi havikuundwa na  majirani wetu weusi. Viliundwa kwa njia ya mazoea  kubagua ambapo benki ziliwanyima  mikopo watu weusi-mashujaa wa vita waliorudi  kutoka vita vikuu vya II na GI ya  bili sawa  kama wenzao weupe-kwa sababu benki zilianzisha vitongoji kulingana na mwenendo inayo hitajika na ambazo haziitajiki  na kutumia sheria ya sera ya kutoa rehani kwa mtu mmoja au mwingine kwa misingi ya ubaguzi wa rangi.
Kile ambacho tunacho sasa ni uwezo wa kutumia sera ya kujenga majirani wetu weusi na kuwapa fursa ambazo kihistoria wamenyimwa.  Hiyo ndio sababu usawa umekuwa kipaumbele kwa utawala huu. Ndio maana tulikuwa mji wa tano nchini Marekani kuunda ofisi ya usawa ili kuhudumu na kutetea sera, huduma  na mipango kwa wakazi wetu walio katika mazingira magumu. Ni kwa sababu maafisa wote waandamizi kutoka idara zote za jiji na mamlaka walihudhuria mafunzo ya usawa wa rangi na wanatumia mafunzo yao ili kufanya mgao wa bajeti kukuza usawa wa rangi – kuuliza swali rahisi lakini lenye nguvu wakati wa kufanya maamuzi: "Hii inaathiri vipi wakazi weusi?" Ni kwa sababu tuumeandikisha mashirika ya kijamii ili watengenezaji wote watakiwe kutimiza mahitaji ya wakaazi na jamii kabla ya mipango yao ya maendeleo katika kitongoji iweza hata kukaguliwa na mji. Ni kwa sabau tunafadhili Learn & Earn and Rec to Tech kwa majirani wetu wachanga. Ndio maana tunawekeza katika  biashara za wachache na wanawake. Ni kwa sababu tulikuwa mojawapo  ya miji sita tu iliyochaguliwa kuzindua mpango wa polisi wa karne ya 21 wa Rais Obama- ambao unahitaji maofisa wote wa polisi  kukamilisha mafunzo ya upendeleo, mafunzo ambayo tumeeneza kwa wafanyakazi kote jijini. Wakati hii ni hatua muhimu kwa ajili ya mji wetu, ni wazi kwamba ni lazima tufanye zaidi. Ni muhimu kwamba sauti za jamii zetu zinasikika katika sera zetu na mahitaji yao yametimizwa kupitia sera zetu.  
Mageuzi hayatatokea usiku kucha, na hatuna majibu yote sasa hivi, lakini kazi imeanza, na tutaendelea kufanya kazi moja kwa moja na jamii zetu ili kujenga mji ambao unawajibika kwa wote. Majirani weusi, wakazi, washirika-sisi tunawaskia. Sauti yenu ni muhimu na inahitajika kwa ajili ya  kujenga upya. Tutakuwa na awamu ya mageuzi ya sera na tutazungumza na kutembea pamoja  kwa  njia nzima. Sisi tutaboresha ukusanyaji wa  data ya ubaguzi na demografia ili kujua wale ambao tunatumikia au kutotumikia ili tuweze kufanya kazi vizuri zaidi.   
Naamini kuwa sisi ni mji ambao tunapokabiliwa na dhiki, tunavutana  pamoja kuwatunza majirani zetu na kuibuka wenye nguvu zaidi. Ni wakati tena wa kwenda kufanya kazi. Acha tufanye kazi kwa bidii na tufanye kazi vizuri zaidi kwa majirani wetu wote.  Hasa majirani wetu weusi ambao wanahitaji msaada wetu sasa hivi. 
Majirani Wetu Wana Umuhimu ! Maisha Ya Watu Weuzi Yana Uhuhimu!
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